*** Zai Zai Lover's Home 28 Jan 2017 : บ้านหลังใหม่ต้อนรับตรุษจีนกับครอบครัวตระกูลโจว***

กระทู้สนทนา
พลุพลุ....สวัสดีปีใหม่ไต้หวัน "新年快樂" กับสมาชิกบ้านไจ๋ และคนรักไจ๋ทุกคนนะคะ...
ได้ฤกษ์เปิดบ้านหลังใหม่ ในปี 2017 อย่างเป็นทางการ ในวันปีใหม่ของคนจีนและไต้หวัน "วันตรุษจีน" นั่นเอง
ขอให้ทุกๆคน เฮงๆ รวยๆ มีสุขภาพที่แข็งแรง และความสุขทุกคนค่ะ ^O^

พาพันอวยพรพาพันได้อั่งเปา

.....flowerเลิฟloveเปิดบ้านหลังนี้มาด้วยภาพความอบอุ่นของ "ครอบครัวตระกูลโจว" ที่มาอวยพรตรุษจีน
ด้วยการโพสต์ รูปมือน่ารักๆ ของ 3 คนพ่อแม่ลูก โดย คุณนายโจว (น้องหยวน) เป็นคนส่งผ่านมาถึงพวกเรา ขอบคุณมากๆเลย ^O^
หวังว่าทุกคนคงจะมีความสุขทีได้เห็นภาพนี้ (แทนภาพหน้าตา Update ทั้งครอบครัวก็ตามเนอะคะ)

...ซึ่งหลังจากห่างหายไปนานแสนนาน ตั้งแต่เดือน 9 ปีที่แล้ว (2016) ดอกไม้
ประกอบกับ เจ้าบ้านเองก็ไม่มีผลงานอย่างเป็นทางการอะไรออกมาให้กับแฟนๆ ได้ติดตามกันเลย
เพราะเจ้าบ้าน กำลังทุ่มเวลาทั้งหมดที่หายไปจากจอและข่าวสาร 1 ปีเต็ม ด้วยการใช้เวลาทั้งหมด
ช่วยศรีภรรยา "น้องหยวน" เลี้ยงดูลูกสาววัยน่ารักที่คลอดไปเมื่อต้นเดือนสิงหาคมปีที่แล้ว ซึ่งตอนนี้ก็ 5 เดือนกว่าแล้ว
ต้องยอมรับว่าไจ๋หายไปใช้ชีวิตทั้งหมดทุ่มเทอย่างพ่อที่ดีมากๆ ให้กับครอบครัวและลูกสาวตลอดทั้งปี
และเป็นช่วงเวลาแห่งความสุขที่ทุกครอบครัวที่มีลูกและเป็นพ่อแม่มือใหม่ สมควรจะทำอย่างยิ่งนะคะ

ไม่เป็นไรเลยค่ะ คิดว่าแฟนๆไจ๋ทุกคนเข้าใจจุดนี้  ^O^ เพราะถึงแม้เราจะคิดถึงไจ๋ และคิดถึงผลงานดีๆ ต่างๆของไจ๋
แต่ในช่วงเวลานี้ทุกคนรอได้ และเชื่อว่าทุกคนที่เป็นแฟนไจ๋จริงๆ และติดตามมานาน ต้องยินดีที่ไจ๋ทำแบบนี้
เพราะไจ๋ทุ่มเทให้กับงานในวงการและการทำงานที่ไม่ได้พักมาตลอดเกือบ 14 - 15 ปีเต็ม ดังนั้นเวลานี้คือการพักผ่อนและมีความสุขจริงๆ
ซึ่งตอนนี้ เราก้อได้แต่หวังว่า ในหลายๆเรื่องที่ถ่ายทำไว้แต่ยังไม่มีกำหนดเข้าฉาย จะออกสู่สายตาพวกเราเร็วๆ
และไจ๋จะพร้อมที่จะกลับมาทำงานใหม่ๆ ให้พวกเราได้ติดตามและสนับนุนกันในอนาคตอันใกล้นี้ค่ะ
เพราะเราเชื่อว่า ไจ๋ยังรักการทำงานในตอนนี้อยู่และทำเพื่อครอบครัวอันเป็นที่รักด้วยค่ะ

กระดิ่ง....อย่างน้อยในต้นปี 2017 นี้ เรายังได้เห็นโฆษณาตัวใหม่ ที่พึ่งถ่ายทำของไจ๋และออกมาให้เห็น คือโฆษณาครบรอบ 50 ปี
ของบริษัทผู้จัดจำหน่ายรายใหญ่ "Hsin Tung Yang - (Xin Dongyang) (新東陽)"
ซึ่งบริษัทนี้ เป็นผู้จัดจำหน่ายรวบรวมและคัดสรร สินค้าของฝาก ของกิน ของอร่อยที่มีคุณภาพและขึ้นชื่อของไต้หวัน
โดยมีร้านสาขาอยู่หลายที่ทั้งในไทเปและเกาสง โดยเฉพาะที่สนามบินของไต้หวัน เพื่อเป็นของฝากแก่ผู้มาเยือนค่ะ
ถ้าคนที่ได้ไปเยือนไต้หวันบ่อยๆ จะต้องเคยซื้อของฝากจากร้านนี้แน่นอนค่ะ...

ในระหว่างนี้ ถ้าใครคิดถึง ก็ร้องเพลงรอไจ๋และเอาผลงานเก่าๆของไจ๋ขึ้นมาดูแก้คิดถึงกันก่อนนะคะ ^___^
เชื่อว่าไจ๋หายไป 1 ปีเต็มขนาดนี้ ตอนกลับมาคงจัดหนักจัดเต็มให้พวกเราได้ติดตามกันในอนาคตอันใกล้นี้แน่นอนค่ะ
เราแฟนๆ และคนรักไจ๋ก้อจะรอ เพื่อที่จะรักและสนับสนุนไจ๋ตลอดไปเช่นกันค่ะ

... Let's Support Zai Zai Forever"... ดอกไม้ ยิ้ม

กระทู้เก่าบ้านปี 2016 :
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
กระทู้เก่าบ้านปี 2015 :
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
กระทู้เก่าบ้านปี 2013 - 2014 :

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่