ถามไบเกอร์ จะซื้อหมวกให้แฟน Shoei vs Arai vs Shark

สวัสดีค่ะ
เข้าเรื่องเลยนะคะ พอดีจะซื้อหมวกให้เป็นของขวัญแฟน แต่ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี แฟนชอบสีขาวดำ แฟนสนใจaraiเป็นพิเศษ เขาบอกชอบที่เป็นงานแฮนเมค ส่วนตัวเราก็ชอบนะคะ แต่เนื่องจากราคามันสูง เราชอบลายแต่araiส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีลายเยอะนานๆทีส่วนใหญ่เป็นสีๆ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ) เราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหมวกมากหรอกค่ะ แค่พอรู้เบื้องต้นว่านี่ยี่ห้ออะไร / เรามีงบ20k+- / 3ใบนี้คือที่เลือกมาแล้วนะคะ แต่ถ้าใครมีคำแนะนำดีๆช่วยแนะนำเราด้วยนะคะ
ปล.อยากรู้ว่าshoeiแฮนแมคเหมือนaraiรึป่าวคะ เราไม่กล้าถามแฟนเยอะกลัวโดนจับได้
Shark  :: Shark Race R Pro Lorenzo Monster MAT Replica
Shoei :: Shoei Z7 Marquez Digi ant
Arai :: Arai Astro iq oriental flat blue / ปลาคาร์ฟ
คือเราเพิ่มรูปไม่ได้อะค่ะมันบอกเกิดข้อผิดพลาดเลยลงเป็นชื่อรุ่นแทนนะคะ เขาบอกสนใจแบบขับเร็วแล้วส่ายน้อย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่