ลูกน้องโพสไทม์ไลน์ในLineด่า ถ้าจะให้ออกแล้วต้องจ่ายค่าชดเชยให้ไหมคะ

บังเอิญเข้าไปดูไทม์ไลน์ในLine ของ พนง.คนนี้ แล้วเห็นข้อความค่ะ รุนแรงเลยทีเดียว

"ประมาณ ไม่ใช่แม่ก ู จะอะไรกันนักหนา ทำงานไม่ใช่มาขอเงินฟรีๆ บุญคุณอะไรไม่มีหรอก"

เราไม่เคยก้าวก่ายเรื่องส่วนตัว ไม่เคยใช้นอกเหนือจากงาน
เค้าทำงานกับเรามา 9 ปี เป็นโฮมออฟฟิศ เค้าคอยเคลียร์งานร้านนี้คนเดียวค่ะ เราจะอยู่อีกร้าน
อยู่งานที่ได้รับมอบหมายไม่ค่อยบรรลุผล งานเสร็จไม่ทัน ต้องให้ทวงและชอบทิ้งออฟฟิศที่ไม่มีคนอยู่ออกไปข้างนอก
แต่เราไม่เคยเตือนเป็นลายลักษณ์อักษรมีแต่กล่าวด้วยวาจา
เรื่องเค้าด่าลับหลังมีได้ยินมาจากพนง.คนอื่นตลอดค่ะ แต่ไม่เคยมีเป็นข้อความให้เห็นชัดๆ

คำถามคือ เราสามารถให้เค้าออกได้ไหมคะ แบบที่ไม่ต้องจ่ายเงินชดเชย รบกวนสอบถามผู้รู้ นักกฏหมายด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่