เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

จัดสวนหน้าบ้านเอง

กระทู้สนทนา
สนามหญ้าหน้าบ้านดูแลยาก ตัดแปบเดียวก็ยาว  อีกอย่าง ที่โครงการปูให้ดินไม่สม่ำเสมอเป็นหลุมเป็นบ่อ ฝนตกน้ำก็ขัง เลยตัดสินใจรื้อหญ้าออกหมดเลย  ลงเป็นสวนหินแทน

ก่อนเอาหญ้าออก(จริงๆก็ไม่เขียวแบบนี้นะ  หญ้ามันจะบางๆ เหมือนจะตายด้วยซ้ำ)

เอาหญ้าออกแล้วสภาพก็เป็นแบบนี้

แล้วก็เริ่มเอาต้นไม้มาลง  เจอทั้งแดด  เจอทั้งฝน  สภาพสนามก็เกือบกลายเป็นบ่อปลา (ยังไม่ปรับดิน)

แล้วเริ่มปูตาข่าย เรียงอิฐประสานตามขอบ  วางทางเดิน  ลงหินวาดลาย

เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ   

ใช้เวลาทำเกือบ 2 อาทิยต์ (หลังเลิกงาน )
อาจจะไม่สวยเท่าไหร่  แต่ก็ถูกใจเรา  พาพันรดน้ำต้นไม้

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ  รีวิวครั้งแรก  อย่าด่าหนูเยอะนะ  5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่