เวรกรรมสรุป Rossi ไม่ได้ถีบ Marquez ที่สนามเซปังเมื่อปี 2015 ใช่มั้ยครับ? ผมเพิ่งรู้

กระทู้สนทนา
ผมเป็นแค่คนดู Moto GP เมื่อมีโอกาส ไม่ได้ติดตามแบบทุกสนามอะไรขนาดนั้น  แต่ตอนนั้นจำได้ว่ามีข่าวดังๆ คือรอสซี่ถีบรถมาเกวซล้มแล้วทำให้รอซซี่โดนตัดคะแนนหรือปรับอันดับจุดสตาร์ทอะไรซักอย่าง  ทำให้เข้าใจรอซซี่ผิดมาตลอดเลยว่าไม่แฟร์ เสียศรัทธาไปนิดนึง(เคยชอบรอซซี่ตอนขี่ RC211V)  พอดีวันนี้นั่งดูข่าวเกี่ยวกันโมโตจีพีว่าจะไปเทสสนามเซปังวันที่ 30 นี้ เลยได้มีโอกาสดูคลิป Moto GP ย้อนหลังแล้วไปเจอภาพอีกมุมที่บอกว่ารถมาเกวซล้มก่อนแล้ว พอดีจังหวะมาเกวซเบียดไปโดนขารอซซี่หลุดจากพักเท้าเลยทำให้ดูเหมือนรอซซี่ถีบ

อันนี้คลิปต้นฉบับทาง Moto GP เลย ที่ผมเห็นตามข่าวที่ทำให้เข้าใจผิด
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ส่วนอันนี้ที่ผมเพิ่งเห็น ภาพอีกมุมพร้อมซูเปอร์สโลว์โมชั่น
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แล้วก็ไปตามหาอ่านข่าวที่รอซซี่ให้สัมภาษณ์ตามเว็บต่างๆ ทั้งภาษาไทยทั้งอังกฤษ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คือสรุปได้เลยใช่มั้ยครับว่ารอซซี่ไม่ได้ผิด แต่ผมผิดเข้าใจผิดมาเป็นปี

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่