มีเพศสัมพันธ์หลังคลอดแล้วปวดหัวหน่าวร้าวถึงอวัยวะเพศ คุณแม่ท่านไหนมีอาการแบบนี้บ้างคะ?

คลอดน้องได้2เดือนเศษแล้วค่ะ(คลอดธรรมชาติ) มีเพศสัมพันธ์กับแฟน ตอนสอดใส่ก็มีอาการเจ็บนิดหน่อยค่ะ (เจ็บแบบฟิตๆ แบบไม่มีน้ำหล่อลื่น) แฟนบอกว่าคับมากคงเป็นสาเหตุที่ทำให้รู้สึกเจ็บ แต่สักพักเริ่มมีน้ำหล่อลื่นอาการเจ็บแบบตอนแรกก็หายไป  แต่พอทำภารกิจเสร็จแล้ว มันมีอาการปวดหัวหน่าวค่ะ ปวดร้าวถึงอวัยวะเลย(ปวดเหมือนตอนที่อุ้มท้องไตรมาสสุดท้าย) เป็นแค่ตอนยืนตอนเดินตอนนั่ง แต่พอนอนอาการปวดร้าวก็หาย พอลุกขึ้นก็เป็นอีก
คุณแม่ท่านไหนมีอาการแบบนี้บ้างคะ แล้วทำอย่างไรคะ เป็นอาการปกติหลังคลอดรึป่าวคะ รบกวนคุณแม่ที่มีประสบการณ์หรือมีคำแนนำตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่