ขอป.3 11 ม.ม. นายทะเบียนไม่ให้บอกว่ามันแรงไป เขาเลยให้ .44 Magnum มาแทน แบบนี้ก็มีเหรอ??

กระทู้คำถาม
เมื่อวานโดดงานไปสนาม เนื่องจากเพื่อนเอา cz455 ลำหนามาฝากเอาไว้
เฮ้ย ลำหนา 12 เกลียวด้วย มันต้องดีกว่า 452 เป็นแน่แท้ เลยลงทุนโดดงานเลย 1 วัน

เข้าไปยิงแป๊ะๆๆ ตามประสา .22 แรงน้อยค่อยๆยิง ไปเจอลุงลู่ข้างมาถึงซัด ตูมๆๆ 3 เม็ดละลงไปนั่งดูดบุหรี่ละทำท่าสบัดมือ
จากเสียงนี่มัน..แผดกว่า .357 น่าจะเม็ดใหญ่แน่ ละก็คุยกับลุงดู อ่อ .44 Magnum นี่เอง
ถามลุงว่าแรงแบบนี้ลุงขอผ่านด้วยเหรอ ลุงทำงานอะไร ลุงแกหัวเราะ ละบอกแบบยิ้มๆ ทำงานพนักงานเอกชนนี่หละ แต่ได้ป.3มาแบบฟลุ๊กๆ

อ้าว ยังไงลุง ช่วยเหลาที
ลุงแกบอกตอนแกไปขอ ตั่งแต่ 20 กว่าปีมาแล้ว แกขอ 11ม.ม. แต่นายทะเบียนไม่ให้แกบอกว่มันใหญ่ไปจะเอาไปทำอะไร ลุงแกก็บอกว่าเอามา
ยิงสนามเชิงกีฬานี่หละ นายทะเบียนบอกมันแรงไปนะ เถียงกันอยู่ซักแบบ ลุงแกก็บอกว่า งั้นลุงขอเล็กลงมาหน่อยได้ไหม เป็น .44 พอ
นายทะเบียนก็บอก อะก็ได้ ลุงอะแก่แล้วยิงเล็กๆพอ (*0* .44 Mag เล็กมากเลยครับ) นั่นหละลุงแกเลยได้ตัวนี้มา เป็นทรงคาวบอย
ตอนนั้น .44 Mag สวยๆมีน้อย

เฮ้ย แล้วนายทะเบียนคนนั้นยังอยู่ไหมลุง เผื่อจะไปขอมาดองเอาไว้บ้างเผื่อเงินพอ(กะว่า อายุ ป.3 6 เดือนต่ออีก 6 เป็น 1 ปี จะหาเงินซื้อไม่ได้เชียวรึเรา)
ลุงแกบอกตอนแกไปขอแกก็ใกล้เกษียญแล้ว ตอนนี้แกคงลงไปคุยกับรากมะม่วงแล้วหละ โถ่...เสียดาย

ที่ลุงแกเล่ามาผมก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง นายทะเบียนผู้อนุญาติจะไม่มีความรู้เรื่องปืนเลยเหรอ ผมว่าเป็นไปได้ยาก
แต่ถ้าว่าลุงแกโม้ทำไมแกต้องโม้กับผมด้วย ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรในชีวิตแก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่