ทำไงดีคะ ขี้ลืมมากถึงกับลืมใส่กางเกงในเสื้อในทางกลับบ้าน?? พอเจอเรื่องร้ายแรง เหมือนคนวิตกจริตไปเลยคะ

ขี้ลืมหนักมากๆ เลยคะ ทั้งๆที่เรายังอายุน้อยอยู่เลย 20เอง เดี๋ยวจะเล่าเหตุการณ์ที่ลืมให้ฟังนะคะ เราอยู่หอเราจะไม่ใส่เสื้อในเวลาอยู่ในห้องคะ ทีนี้แฟนชวนไปตัดผม เค้าก็เตือนเราแล้วนะคะ ว่าใส่เสื้อในด้วย แฟนจะรู้คะว่าขี้ลืมมากๆ เราก็หันไปตอนรับคะ พอเดินไปแปบนึง เราก็เหมือนลืมอะคะ ไปหยิบกระเป๋าแทน เสร็จก็นั่งแต่งหน้า เค้าก็เตือนอีกนะคะ ว่าอย่าลืมใส่ เราก็คิดคะว่าเราใส่แล้ว สรุปออกไปตัดผมกับแฟนแบบไม่ใส่เสื้อในคะ ดีนะค่ะ เป็นเสื้อเชิ้ตผ้ามันหนาอีกอย่างผมเรายาวมาก เลยเอามาบังๆไว้. เคยไม่ใส่กางเกงในออกจากหอคะ แต่คนละวันกะเสื้อในนะคะ เรานึกว่าเราใส่แล้วค่ะ ลงมากำลังไปมอ มันเย็นๆถึงรู้ว่าไม่ได้ใส่ ก็รีบขึ้นไปใส่คะ. เคยทิ้งเงินลงถังขยะคะ วันนั้นจะไปข้างนอกกับแฟน แฟนให้กำตังไว้100บาท บอกว่าเอาไว้เป็นค่ารถ ข้างนึงเราถือขยะ อีกข้างเรากำตัง เดินผ่านถังขยะ เราเอาตังทิ้งคะ ก็ขึ้นรถไปกะแฟน พอจะใกล้ถึงแฟนทวงตังคะ เราก็ลืมคะ ว่าตังไปไหน ลืมว่าทิ้งตังไปคะ กว่าจะนึกออกโดนดุยาว. เคยไป7-11จะเติมเงิน แต่จำเบอร์ตัวเองไม่ได้ ทั้งๆที่เคยจำได้. ลืมทางกลับบ้านคะอันนี้เครียดมาก คือปกติกลับรถเมย์ เรารู้คะว่าต้องลงตรงไหน แต่ทีนี้แฟนจะมาบ้านเค้าขับมอไซต์มาคะ บอกว่ามาบ้านเราไม่เป็น เราเลยอาสาไปดักรอรับจุดสำคัญๆ ก็เจอกันประมาณคนละครึ่งทางพอเราขึ้นซ้อนมอไซต์ เราก็บอกทางเค้าคะ เค้าก็ขับตามเรา ขับไปขับมา ไปไหนไม่รู้คะ แฟนเลยดุเราบอกว่า เห้ย จำทางกลับบ้านไม่ได้เนี่ยนะ. จำชื่อเพื่อนในห้องไม่ได้คะ จำผิดจำถูก. ลืมของไว้7-11บ่อยมาก ลืมโทรสัพ แต่พนักงานใจดีเก็บไว้ให้ทุกครั้งที่ลืม เพราะเราเป็นคนติดถือโทรศัพท์คะ เลยทำให้ลืมไว้หน้าเค้าเตอร์บ่อย ตอนหยิบตังมาจ่าย. สั่งข้าวเวฟไว้จ่ายเงินเรียบร้อย ก็ขึ้นห้องเลยคะ ไม่เอาข้าว ขึ้นมาทำนั่นนี่ กว่าจะนึกออกก็15นาทีได้. บัตร atm ทำใหม่จนเบื่อเลยคะ เป็นโรคกดตังค์เสร็จไม่เอาบัตรออกมาคะ รับตังเสร็จไปเลย อันนี้จะไม่ค่อยรู้ตัวคะ รู้ตัวอีกทีตอนใช้รอบต่อไป ปีที่แล้วทำบัตรไป6ใบได้. แม่ไอคะ บอกให้เราไปซื้ออยาแก้ไอ รู้ว่าขี้ลืม ก็ท่องไปเรื่อยๆคะ ยาแก้ไอๆๆ พอคนขายถามเอาไร เราเอายาแก้ไข้มาคะ. เพื่อนไม่กล้าฝากใบงานไว้ที่เราเลยคะ พวกใบงานไร เรามักจะฝากเพื่อนคะ กลัวลืม. กินแบรนด์บ่อยมากๆคะ ซุปไก่สกัด เราชอบมันอร่อย แต่เราก็ยังขี้ลืมอยู่ดี. เคยลืมล็อกห้องคะ เสาร์จะกลับบ้าน แฟนก็กลับบ้าน อาทิตย์จะมานอนหอ แฟนมาถึงก่อนบอกเราไม่ได้ล้อกประตู. ลืมกุญแจห้องไว้ในห้องประจำเลยคะ แบบไม่หยิบกุญแจมา แต่กดล้อคห้องเรียบร้อย. นี่เป็นเหตุการณ์คร่าวๆนะคะ มีลืมเล็กลืมน้อย อีกมากๆๆๆๆ จะให้พิมคงเมื่อยอะคะ  55555 ปรึกษาแม่ แม่ลองถามเพื่อนแม่ที่เป็นหมอแต่ไม่ใช่ด้านสมองนะคะ เค้าบอกให้เราลองไปหาคุณหมอด้านสมองที่ รพ. เพื่อนแม่ดู เค้าบอกว่าเรายังอายุน้อยไม่น่าลืมขนาดนี้. ทะเลาะกับแฟนบ่อยมากคะ ด้วยความที่เราขี้ลืม เค้าสั่งอย่าง เราไปซื้ออีกอย่าง น้อยใจตัวเองคะ เหมือนเด็กมีปัญหาเลย อีกประเด็นคือ เวลาเครียดๆ ก็จะวิตกจริตคะ เช่นจะเริ่มปวดท้องหนักมาก กัดเล็บตัวเอง หรือไม่ก็ชอบขยำกระดาษ ฉีกกระดาษ  บางครั้งดูอะไรรุนแรงมากๆก็ป่วยคะ ไม่ได้อ่อนแอนะคะ คือเราเคยอ่าน44วันของจุนโกะ อ่านเสร็จปวดท้องมากคะ อาเจียน แล้วก็ป่วยเลยคะ คือในหัวตอนนั้นจะมีแต่จุนโกะๆๆๆรู้สึกกดดัน เครียด เคยดูคลิปครูจูนหลิง ที่โดนทำร้ายร่างกาย ดูเสร็จก็เครียดคะ คิดมาก ในหัวมีแต่ครูจูหลินๆๆ เลยป่วยเลยคะ ป่วยหนักมาก ตัวร้อนจี๋ คือเราแค่ปวดหัวกับตัวร้อน แล้วเป็นแค่ 1-2วัน ก็หายเลยคะ ตอนเด็กๆ เคยเห็นเพื่อนมุงดูหนังโป๊กัน เลยไปมุงด้วย คือมันไม่ใช่หนังโป๊แบบปกติอะคะ เป็นหนังโป๊ซาดิส ในคลิปคือไปฉุดเค้าขึ้นรถตู้ ข่มขืนเค้าอย่างรุนแรง กลายเป็นโรคกลัวมีเซ็กส์กับ ผช. อีก. อีกประเด็นคือเป็นคนนอนละเมอหนักมากคะ คือแฟนก็กลัวผีอยู่แล้ว เวลาเราละเมอ พาลกลัวเราอีก แฟนเคยอัดเสียงตอนเราละเมอคะ เราก็พูดไรไม่รู้เรื่องอะคะ เป็นฝีที่หูด ซ้ำๆไปมาคะ แฟรเรากลัวเลนปลุกเรา เราลืมตานะคะ ลุกขึ้นมานั่ง แต่พูดไม่รู้เรื่องคะ เค้าถามละเมอหรอ เราก็บอกว่า เลี้ยวซ้าย ตรงไปเรื่อยๆตัวก็จะเจอแล้ว เราเอาคลิปเสียงไปให้ใครฟังเค้าก็ตลก เราก็ขำนะคะ มีครั้งนึงเราก็อยู่ๆลุกขึ้นมา เดินไปเปิดประตูระเบียง จะออกไปข้างนอก แฟนมันก็ตะโกนเรียกเราคะ เรารู้สึกตัวก็มานอนต่อ อันนี้แฟนเล่าให้ฟัง คือเรื่องพวกนี้ ทำให้เราแบบไม่รู้จะทำยังไง แก้ไขยังไงดีคะ เพื่อนๆเป็นกันหรือเปล่า หรือเราผิดปกติด้านเรากายคะ????

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่