สอบถามหน่อยค่ะ :D

กระทู้คำถาม
จะตั้งค่าให้เวลาเพื่อนในเฟสเรามาโพสในทามไลน แล้วไม่ไปขึ้นหน้า feed ของคนอื่นที่ไม่ใช่เพื่อนของเรา

แบบ สมมุติ a เป็น เพื่อนกับ b
b เป็นเพื่อนทั้ง a และ c  
แต่ a กับ c ไม่ได้เป็นเพื่อนกัน

แบบนี้เวลา b ไปโพส ถุกใจ คอมเม้น บนรูป หรือ อะไรแบบนี้ บนทามไลนของ a มันจะไปขึ้นหน้า feed ของ c มั้ยคะ  ว่า bไปโพส ทั้งที่
c กับ a ไม่ได้เป็นเพื่อนกัน
มีวิธีตั้งค่าให้ไม่ขึ้นมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น