วาลเดซได้เงิน 3 หมื่น ดั้นว่าเวอร์ไปนะคะ

น่าจะเป็นแฟนปิ่นส์เต้าข่าวเองนะคะ นครนนท์ปีนี้ไม่ได้มีเงินถุงเงินถัง
แต่ไม่ได้อุจจาระหมูอุจจาระหมาแน่นอนค่ะ ปีนี้ดูงบน้อย ส่วนนีงอาจจะเพราะว่าทุ่มให้ทีมโรงเรียนไหมคะ
แล้วครูเอ็มก็คงอยากให้เด็กมีรายได้ มี career path ด้วยค่ะ แบบเล่นโรงเรียนแล้วมาเล่นลีกได้
มีสตางค์ ดูแลตัวเอง ดูแลพ่อแม่ได้ ผู้ปกครองก็อยากส่งลูกหลานมาเรียนกีฬานนท์
จะไปหวังเข้าทีมชาติคงยาก ระบบอุปถัมภ์เยอะ อันนี้ดั้นมโนเองนะคะ อย่าเพิ่งมาแหก
แต่อย่างไรก็ดี วาลเดซดั้นว่าได้มากกว่า 3 หมื่นแน่นอนค่ะ ก็คงเป็นตัวเลขระดับนึงค่ะ
แต่คงไม่พูดหรอกค่ะ เงินๆทองๆ นักกีฬาก็ต้องทำ work permit นะคะ ต้องขอ non b ต้องทำวีซ่าค่ะ
ลำพังแค่เงินเดือนขั้นต่ำที่กฏหมายกำหนดของสัญชาติฟิลิปปินส์ก็ 35000 แล้วค่ะ
ดั้นว่ารับเงิน 2 ทางค่ะ ต้องได้รับจากฝั่งปิ่นส์ด้วย ไม่งั้นถ้ามาพูดว่าได้เงินเดือนละแสน
แต่ใน ภงด.1 ขึ้นว่า 35000 ว๊ายยยยย สรรพากรปากเกร็ดรวบตึงนะคะงานนี้
งานนี้ผู้ใหญ่ทางปิ่นส์คงถามแหละค่ะ ว่าอยากมาเล่นไทยลีกไหม
นางก็คงอยากพัฒนาตัวเองตามที่นางบอกไว้ ก็เลยตกลงมา
แล้วเหมือนทางนครนนท์หรือสมาคมไทยอาจจะเซ็น MOU กับปิ่นส์ไว้ก็ได้ค่ะ
สังเกตดูนะคะ น้องวุ้น น้องส้ม น้องดาว ไปปิ่นตลอด ส่วนใหญ่ที่ไปก็เด็กนนท์ค่ะ

สุดท้ายทั้งหมดทั้งมวล ดั้นคิดเองนะคะ วิเคราะห์ตามประสาคนทำงาน hr
ไม่ต้องมาแหกดั้น บายค่ะ ราตรีสวัสดิ์สาวมั่น
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่