ขอปรึกษาครับตัดบัญชีค่าบ้านขาดไป250แต่ค่าปรับ 2หมื่น

ผมมีสินเชื่อบ้านของกรุงไทยประมาณ4.3ล้าน ผ่อนเดือนละ 27300 บาทแต่ผมจำผิดเป็น 27000บาทจึงโอนไปเท่านี้ทุกเดือน โอนประมาณวันที่1หรือ2ทุกเดือนถ้าไม่ติดวันหยุด ซึ่งที่ผ่านมาไม่มีปัญหาเพราะมันมีเงินนอนบัญชีติดอยู่ก้อนนึง จนมาวันนี้ธนาคารบอกว่าผมตัดบัญชีไม่ครบ ขาดไป250บาท(หลังจากหักจาก 27000) และมีค่าปรับ ประมาณ20000บาท ค่าโทรตามอีก 130บาทกว่าๆ ซึ่งธนาคารแจ้งว่าไม่สามารถติดต่อผมได้จึงทำให้ไม่ได้แจ้งและเลยมากว่า20วันทำให้ค่าปรับสูงขนาดนี้ ซึ่งวันนี้ธนาคารแวะมาที่ร้านจึงได้ทราบเรื่อง ล่าสุดคุยกับธนาคารบอกจะลดให้เหลือประมาณ5000 ซึ่งมันก็ยังสูงมาก

จากข้างบนผมยอมรับว่าเป็นความเลินเล่อของผมเองครับที่จำผิด แต่มันทำใจยากจริงๆเพราะเงินขาดไปแค่250บาท แต่กลับโดนค่าปรับ5000 เลยอยากปรึกษาว่าพอมีทางไหนที่จะทำเรื่องลดค่าปรับได้บ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่