เพื่อนแอบชอบรุ่นพี่

เพื่อนเราฝากมาครับ "วันนี้มีปัญหาของเพื่อนจะมาปรึกษาค่ะ พอดีเพื่อนแอบชอบรุ่นพี่น่ะค่ะ แล้วคือชอบก่อนที่พี่เค้าจะมีแฟน แต่พี่เค้าป๊อปอยู่พอสมควรค่ะ พี่เค้าเรียนเก่งมาก อยู่ห้องพิเศษ ห้องแรก แต่เพื่อนเรารู้จักกะพี่เค้าเพราะว่า เพื่อนเราเป็นน้องเพื่อนพี่เค้าจ้า ตอนนี้เพื่อนเราชอบมาปีกว่าๆแล้ว พี่เค้ามีเคยมีแฟนคบกันได้4เดือนแล้ว  และก็เลินกัน เพราะ แฟนพี่เค้าคุยหลายคน ตอนนี้รีกันแล้ว รีกันหลายรอบมากเพราะ สาเหตุนี้ เพื่อนเราได้แต่ชอบห่างๆ เพราะว่า พี่เค้าเป็นคนเงียบๆ เวลาเดินสวนกัน ก็ไม่ได้ทัก เพื่อนเราควรทำไงดีคะ ควรชอบต่อ หรือ จะเลิกชอบ ดีคะ??"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่