อยากรบกวนถามผู้ที่รู้จักตุ๊กตาไม้แบบนี้ เค้าเรียกว่าอะไรครับ รบกวนหน่อยนะครับ

เรื่องของเรื่องคือเดินเจอที่ตลาดนัด แล้วอยากรู้จัก ว่ามันคือตุ๊กตาไม้อะไร  มีคำจำกัดความของมันไหม และเวลาหาจากกูเกิ้ลใช้คำว่าไร
รวมทั้งแหล่งผลิตในไทยมีไหมครับ อยากทราบมากเลยครับ รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ปล.ถ้าแท๊กผิดห้องประการใด หรือคำพูดอะไรทำให้ไม่สบายใจ ขออภัยด้วยนะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
wooden african sculptures

Wooden african figure

african voodoo dolls <<<<<<< ตุ๊กตาผี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่