เจอน้องแมวเจ็บเก็บมาดูแลแต่พาไปหาหมอไม่ใด้TT

กระทู้คำถาม
ตัวผมเองก็เก็บแมว จร มา1ตัวใด้มาจากทางยก ระดับ ราม ซึ่งผมเองไม่เคยเลี้ยงหรือคิดจะเลี้ยง  เพราะ ตัวเอง กับ แฟน ไม่ใด้ชอบเลี้ยงน้องแมวอยู่แล้ว แต่ถ้าปล่อยเอาไว้บนนั้นไม่น่าเกินชั่วโมงน่าจะโดนรถทับแน่นอนคับ ตอนที่ผมเจอ เป็นช่วงเวลา 07.20 น. รถ เริ้มเยอะแล้ว ผมขับมอไซขึ้นไปแล้วเจอคับ ตอนที่เจอ คือเห็นกระเด็นมาจากใต้ รถกะบะ คันนึงผมยังนึกว่า ถุงขยะ ด้วยซ้ำ แต่พอดูใกล้ๆ เลยเห็นว่าเป็นน้องแมว หลังจากนั้นผมก็ผ่านไป เพราะรถมาข้างหลังเร็วมากๆ จึงทำให้เบรกรถไม่ทัน ผมเลยตัดสินใจที่จะลงทางยกระดับ แล้วขับรถ วนกลับไปขึ้นสะพานใหม่เพื่อจะมารับน้องแมว ตอนนี้ผมรับน้องแมวมาอยู่ด้วย แต่อาการน้องแมวคือเจ็บขาหน้าและมีเลือดกำเดาออกทางจมูก ผมพยามเปิดหาในเว็บไซต์ดูว่าการเลี้ยงแมวต้องทำยังไงบ้าง  ตอนนี้ผมซื้ออาหารเม็ดและอาหารเปียกกับทรายแมวมาให้แล้ว แต่น้องก็ยังเจ็บขาอยู่ผมเป็นห่วงไม่รู้จะทำยังไงดี ส่วนตัวผมเองได้ทำงานอีเวนท์ ซึ่งห้าถึงหกเดือนที่ผ่านมานี้แทบจะไม่มีงาน เข้ามาเลย  คงไม่ต้องถามนะครับว่าสภาพการเงินของผมเป็นยังไง ( ตัวเองยังจะไม่รอด )แต่จะให้ผมปล่อยแมวตายบนทางยกระดับ ผมก็ทำใจไม่ใด้ เลยต้องเก็บกลับมดูแล
แต่อย่างที่บอก ตอนนี้ผมคงไม่มีเงินพอที่จะพาน้องแมวไปหาหมอ ผมควนจะทำยังไงดีคับ (น้องแมวเป็นตัวสีดำล้วน อายุประมาณสี่ถึงห้าเดือนได้มั้งครับผมก็ไม่แน่ใจ )

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่