ช่วยแต่งโคลงสองสุภาพต่อให้หน่อยค่ะ เหลือ 3 วรรค

พอดีว่าในคาบภาษาไทยครูบอกให้แต่ร่ายสุภาพเกี่ยวกับโรงเรียนแล้วแต่งไปแต่งมามันได้แค่ร่ายสุภาพแต่ก็ดัยมาตันตรงโคลงสองสุภาพนี้แหละค่ะ พี่ๆช่วยหนูหน่อยนะคะ
โรงเรียนเทิงวิท มีนักคิดมากมาย เด็กหลากหลายมากหน้า หลายตาพาชมเที่ยว สถานที่เกี่ยวพืชพรรณ เสริมสร้างบรรยากาศ ฟ้าสะอาดสดใส ทุกคนใส่ใจใน
ได้แค่นี้เองค่ะแถมคำยังไม่อยสละสลวยด้วย ขอความเห็นใยด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่