สอบถามเรื่องต้นเก๊กฮวยกับหญ้าหวานและ หม้อข้าวหม้อแกงลิง

1.ต้นเก๊กฮวยเราสามารถนำยอดไปปักชำได้ไหมครับ ใช้ยอดอ่อนได้หรือเปล่า โอกาสในการปักชำสูงมั้ย

1.ต้นเก๊กฮวยนี่เราจะดูแลยังไงครับ ถูกแดดตรงๆได้หรือเปล่า ที่บ้านถูกแดด1ชั่วโมง  และเราจะสามารถบังคับให้มันออกดอกได้มั้ยครับ

3.วิธีเลี้ยงต้นเก๊กฮวยเรื่อง แดด น้ำ ปุ๋ย ครับ

4.หญ้าหวานเราสามารถเด็ดยอด ลำต้นมาชำได้ไหมครับ กี่วันจะออกราก
และวิธีเลี้ยงหญ้าหวานครับ

5.ต้นหม้อข้าวหม้อแกงลิง ถ้าเราจะเพิ่มความชื้นในบริเวณที่ปลูกเราสามารถนำแก้วน้ำมาตั้งไว้รอบๆต้นเพื่อเพื่อมความชื้นได้มั้ยครับ

6.ทั้งสามต้นนี่ เราจำเป็นต้องรดน้ำทุกวันไหมครับ แล้วมีอะไรต้องดูแลเป็นพิเศษบ้าง

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่