เที่ยวโอซาก้า-นาโกย่า

รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ เรามีความอ่อนด้อยเรื่องทิศทางและเมืองของญี่ปุ่นอย่างแรง
พยายามอ่านหลายกระทู้แล้วแต่ก็ยังงงๆ อยู่ว่ามันอยู่ทางไหน ควรเที่ยวใช้ JR Pass เดียวกันได้มั้ยอ่ะค่ะ
พอดีวางแผนจะไปเที่ยวกับน้อง 2 คน ช่วงต้นเดือนพฤศจิกายน ปลายใบไม้ร่วงต้นหนาว ไปประมาณ 7 วันค่ะ
เลยจะรบกวนถามนิดนึงค่ะ
1. ถ้าจะเที่ยว โอซาก้า - เกียวโต - นารา - โกเบ - หมู่บ้านชิราคาวาโกะ(ที่นี่คืออยากไปให้ได้ค่ะ) ควรวางรูทการเดินทางเริ่มต้นจากไหนดีคะ?
2. เราควรจองเครื่องบินไปลงนาโกย่า แล้วกลับโอซาก้า หรือโอซาก้า แล้วกลับนาโกย่าถึงจะโอเคกว่ากันคะ?
3. Plan ที่เราวางไว้ในข้อ 1 มีการเปลี่ยนแปลงได้ แต่เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องสถานที่เที่ยวของญี่ปุ่นเท่าไหร่
   เท่าที่อ่านแล้วน่าสนใจก็ประมาณนี้ ถ้าเราชอบแนวๆ เที่ยวบ้านเมืองเก่า ธรรมชาติ มีร้านเก่าๆ อาหารอร่อยแบบชาวบ้าน
   ไม่เน้นช็อปปิ้ง ฮาราจุกุอะไรงี้ ไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ ......ถ้ามีที่ไหนแนะนำเพิ่มเติมจะขอบคุณมากนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ  (ปล.ปกติเราสายเที่ยวเกาหลีค่ะ ไปเที่ยวเองทะลุหลายเมืองแระ แต่ญี่ปุ่นนี่ไม่ค่อยสันทัดจริงๆ รบกวนด้วยนะคะ)
เพี้ยนเพลีย

(แก้ไขจำนวนวันเพิ่มค่ะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่