ไม่ว่าจะเป็น สแน็คแจ๊ค ปาปริก้า คอนเน่ มันฝรั่งแผ่นยี่ห้อต่าง ๆ ฯลฯ
ห่อละ 5-6 บาท ทำไมมันอร่อยกว่า ห่อละ 20 บาทล่ะ ???
ทั้งเข้มข้นกว่า ใส่เครื่องมากกว่า เผ็ดจี๊ดมากกว่า
บางทีเราก็อยากซื้อห่อใหญ่อยากกินเยอะ ๆ แต่ผิดหวังในรสชาติ
เราเลยไปซื้อแบบเป็นแพ๊ค ห่อเล็ก ๆ สำหรับซื้อไว้ขาย ... แต่เราซื้อมาไว้กินเอง อร่อยกว่าเยอะ
ทำไม ขนมห่อเล็ก ๆ ถึงอร่อยกว่า ขนมห่อใหญ่ ???
ห่อละ 5-6 บาท ทำไมมันอร่อยกว่า ห่อละ 20 บาทล่ะ ???
ทั้งเข้มข้นกว่า ใส่เครื่องมากกว่า เผ็ดจี๊ดมากกว่า
บางทีเราก็อยากซื้อห่อใหญ่อยากกินเยอะ ๆ แต่ผิดหวังในรสชาติ
เราเลยไปซื้อแบบเป็นแพ๊ค ห่อเล็ก ๆ สำหรับซื้อไว้ขาย ... แต่เราซื้อมาไว้กินเอง อร่อยกว่าเยอะ