การกู้ กยศ. กู้แต่ค่าครองชีพได้มั้ย

ตอนนี้ผมอยู่ม.6ครับ กำลังจะขึ้นปี1คณะสถาปัตย์อินเตอร์ ค่าเทอม 82000 ผมเพิ่งกู้ กยศ.ตอนม.6 แต่จริงๆแล้วมีคนจ่ายค่าเทอม และรวมถึงค่างานต่างๆด้วย แต่เงินนั้นไม่ใช่เงินพ่อแม่หรือครอบครัวจริงๆ เค้าเป็นเหมือนครอบครัวอุปถัมป์อ่ะครับ ครอบครัวจริงๆของผมยากจนมากครับ ที่ผมกู้ไว้คือกลัวเผื่อขาดอะไรอ่ะครับ ถ้าไม่ได้ใช้ก็เก็บไว้ และสิ่งที่เค้าจะจ่ายให้ต้องมีหลักฐานเป็นใบเสร็จทั้งหมด ถ้าไม่งั้นก็จะเบิกเงินไม่ได้ เลยอยากกู้เผื่อไว้ แต่ไม่อยากกู้เยอะครับ เลยจะกู้แต่ค่าครองชีพ
คำถามคือ 1.เราสามารถกู้แต่ค่าครองชีพได้หรือไม่
                  2. ถ้ากู้แต่ค่าครองชีพไม่ได้  ผมจะยกเลิกการกู้ ผมต้องจ่ายเงินที่กู้มาแล้วเลยไหมหรือสามารถผ่อนผันจนถึงตอนทำงานได้
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่