กินร้านมันแพง ... ทำกินเองเหอะครับ Butadon "豚丼"

พาพันชอบพาพันชอบพาพันชอบ

สวัสดีครับ เย็นนี้ใครยังคิดเมนูไม่ออก คิดมากปวดหัว คิดน้อยไม่หายอยาก 🤣 ... อย่าไปคิดมากครับเดียวเครียด มาๆเปิดตู้เย็นหยิบหมูออกมาทำบูตะด้ง "Butadon" กันดีกว่า

ของผมวันนี้ใช้สันคอหมู ( ส่วนนี้ผมชอบสุดล่ะ ใครชอบส่วนไหนก็ใช้ส่วนนั้น แต่ถ้าส่วนอื่นอาจจะแห้งๆนะ ) แล่เป็นชิ้นบางๆ แต่ไม่บางมาก แล้วก็หมักปรุงตามความชอบเลยครับ วันนี้ผมพึ่งลองทำเลยไม่ได้หมักแบบญี่ปุ่น เอาแบบบ้านๆเรานี้ครับ แต่ใส่ซีอิ๊วดำหน่อย สีหมูได้สวยๆ 😋👍🏻เม่าออม

เสร็จแล้วก็กริลเลยครับ น้ำมันผมใส่ไปหมักพร้อมหมูแล้ว เลยตัองใส่ในกระทะ

หมูพร้อม ท้องพร้อม แต่จัดจานสักนิด ... ผมเอาผักกาดขาวลงไปผัดกระทะที่มีมันหมูอยู่ แล้วรองไว้ใต้จานครับ ( ไม่อยากกินข้าวเยอะ 😁 )

จุดนี้อยากกินแล้ววววว ... แต่ซอยพริกเป็นเส้นๆโรยไปหน่อย ผมชอบกินเผ็ด 😋👍🏻

อร่อยฟินๆครับ ดีต่อใจ แต่เลวแต่พุงจัดไปเย็นนี้ 🤣👍🏻

ห่านทองคำห่านทองคำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่