อยากทราบวิธีการดูแลแคคตัส ไม้อวบน้ำ กุหลาบหินอย่างเหมาะสม

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมขอทราบวิธีการดูแลแคคตัส ไม้อวบน้ำ กุหลาบหินอย่างเหมาะสมสำหรับมือใหม่หน่อยครับ พอผมชอบและได้ซื้อแคคตัสมาเลี้ยง เลยอยากทราบวิธีที่ถูกและเหมาะสมในการดูแลครับ ช่วยแนะนำร้านขายอุปกรณ์หรือร้านที่ขายพันธุ์แคคตัสราคาย่อมเยาให้ด้วยจะเป็นการขอบคุณเป็นอย่างสูงครับอมยิ้ม36 หากผมถามผิดหรือทำอะไรผิด ผมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่