[CR] ขี่ Forza คนเดียว คันเดียว เที่ยวจนยางทะลุ (ยางทะลุจริงๆ) เวียงจันทน์ วังเวียง หลวงพระบาง พูคูน (๔ คืน ๕ วัน)

สวัสดีครับ นี่เป็นการเดินทางโดยนำรถมอเตอร์ไซค์ออกนอกประเทศครั้งแรกของผม ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพจ MORTORCYCLE IN LAOS  https://web.facebook.com/groups/1633250440239905/ ที่คอยให้ข้อมูลและความช่วยเหลือในการเดินทาง

การเดินทางออกนอกประเทศของผมครั้งนี้ได้เกิดอุบัติเหตุเกี่ยวกับยางของรถผมมันสาหัสมาก เพราะดันไปเหยียบเจ้าเศษเหล็กเข้าไปซะจนทะลุ และทำการซ่อมโดยการแทงไหมปะยางรูเบ้อเริ่มทั้งสองรู แต่ก็พอได้แค่ประทังไป เอาล่ะ การเดินทางของผมจะมีอุปสรรคจนต้องลดโปรแกรมการเที่ยวลง แต่ผมก็ไม่ลืมที่จะเก็บวิวข้างทางไว้ระหว่างที่แวะเติมลมโดยใช้ปั๊มสูบลมมือ

อันนี้ระยะทางคร่าวๆ ที่ผมเดินทางทั้งหมดประมาณ ๑,๖๘๙ กิโลเมตร ครับ
ชื่อสินค้า:   เที่ยวประเทศลาว
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่