ลูกไม่ยอมให้ล้างจมูก ทำอย่างไรดี

ไปหาคุณหมอที่โรงพยาบาล หมอแนะนำว่าให้ล้างจมูกน้อง พร้อมมียามาให้กินด้วย
เพราะน้องเป็นหวัดนานมากไม่หายเสียที
เวลานอนตอนกลางคืนจะหายใจแรง หายใจเสียงดัง คล้ายๆเสียงผู้ใหญ่นอนกรน

พูดดีๆก็แล้ว ขู่ก็แล้ว ดุก็แล้ว ล็อคตัว(เพื่อจะฉีดไซลิ้ง แต่ยังไม่ได้ฉีด)ก็แล้ว
แกลังๆโกรธก็แล้ว(จนจะโกรธจริงๆแล้วเนี่ย)
ทำอย่างไรก็ไม่ยอมให้ล้างจมูก น้องประมาณ 3 ขวบ

ถ้าไม่ล้างจะเป็นอะไรไหมครับ
มันมียากินอย่างเดียว โดยที่ไม่ต้องล้างจมูกไหมครับ

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
งอนกันไปหลายตลบแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่