จะซื้ออะไรดีครับ ระหว่าง Panasonic GH4 กับ Canon EOS 7d MkII ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับ

งบ 50,000 เน้นถ่ายภาพเคลื่อนไหว
รู้แค่ว่า GH4 จะถ่าย 4k ได้
แต่ eos 7d MkII เซนเซอร์ดีกว่า
แล้วเรื่อง ถ่ายในที่แสงน้อย เป็นอย่างไงบ้างครับ
ตัวไหนที่สามารถอัพข้อเสียมันขึ้นมาด้วย อุปกรณ์เสริม ได้ดีกว่า
มีข้อดีข้อเสียอะไรอีก
รบกวนช่วยเปรียบเทียบแบบให้มือใหม่เข้าใจง่ายๆทีครับ

หรือ ในงบ 50,000 มีรุ่นไหนที่แนะนำอีกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่