ออมทองมา 5 ปี ดีไม่ดี ใครตัดสิน

สวัสดีปีใหม่ ปีระกา 2017 ครับ เริ่มต้นก็ขออวยพรทุกท่าน โชคดี เงินทองไหลมาเทมาครับ หวังว่าปีนี้ น่าจะเป็นปีที่สนุกกับการกำไรในตลาดทุนครับ
สิ้นปีเก่า ก็อยากจะมีกระทู้โชว์อะไรกับเขามั่ง นึกได้ว่า ออมทอง มาได้ 5 ปีแล้ว ตั้งแต่ปี 2555 เดือนมีนาคม ซึ่งเป็นช่วงที่ราคาทองพีคมาได้ระยะหนึ่งแล้ว ผมเองเงินเดือนไม่มาก แค่หมื่นนิด ไม่มีปัญญาไปซื้อทองคำแท่ง หรือรูปพรรณมาเก็บ เลยคิดว่า โปรแกรมออมทองนี้ละ ที่จะทำให้เรามีทองเก็บกับเขา ผมเริ่มจาก 1,500 บาทแต่หลังจากนั้นไม่นาน มันก็ลง แบบหมุดหัวลงกันเลย ผมเครียดสิครับ จะถอนตอนนี้ ก็มีแต่เสีย ไม่มีได้ ถึงขนาดโทรไปบริษัท ขอคำแนะนำ ตั้งกระทู้พันทิพก็เคยมาแล้ว ช่วงแรกผมออมเพิ่มเป็น 2500 หวังเก็บทองได้มากขึ้นในช่วงที่ราคาเริ่มลง แต่แนวโน้นไม่มีอะไรดีขึ้นเลย กลับมานั่งคิดใหม่ 2500 ที่เก็บไป จะถอดใช้ก็ไม่คุ้ม มันต้องระยะยาววววเท่านั้น เงินเดือนก็น้อยเกิดมีเหตุฉุกเฉินจะทำไง ตัดใจเอาแค่ 1000 ขำ ๆกันไป ไม่ดูมันอีกเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่