มี AP ยี่ห้อไหนอีกที่มีโหมด WISP นอกจาก Tenda ครับ

ชอบมากตรงที่เวลาอยาก setting อะไรแล้วเข้า 192 ของมันได้เลย เพราะเป็นคนละวงกับ router ตัวหลัก

ผมไม่รู้ว่า WISP ใช้ทำประโยชน์อย่างอื่นได้อีกรึป่าวนะครับ แต่สำหรับคนที่ตั้ง ip ไม่ให้ทับกับ router ตัวหลักไม่เป็นนี่
WISP ถือว่ามีประโยนช์มาก
(คือเอามาใช้เป็น repeater แหละ แต่อยากให้มันเป็นคนละวงกับตัวหลัก เพราะไม่งั้นเวลาเข้า 192 มันจะผ่านไปที่ตัวหลักเลย repaeter จะทำอะไรไม่ได้นอกจากกด reset)

แต่เบื่อหน้าตาของ Tenda แล้วครับ เลยอยากรู้ว่ามียี่ห้อไหนอีกที่ทำ AP ให้มีโหมด WISP ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่