กระเบื้องไวนิล ใช้กาวอะไรคะ?

กำลังปูกระเบื้องไวนิล แต่ช่างซื้อกาวยางมาถึงเบ้อเร่อ
ตัวพื้นเป็นวีว่าบอร์ด เราได้เริ่มปูกระเบื้องไปแล้ว
วิธีที่ช่างทำคือ ทากาวยางที่พื้นวีว่า 30 นาที และทาที่ตัวกระเบื้องยาง
พอ 30 นาทีโดยประมาณถึงจะติดกระเบื้อง

ไม่แน่ใจว่ากาวยางใช้ติดกระเบื้องยางได้จริง และติดไปแล้วจะมีปัญหาอะไรตามมาหรือเปล่า
รบกวนขอคำตอบจากผู้รู้ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แนะนำใช้กาวปูเฉพาะของพื้นไวนิลดีกว่าครับ กาวจะเนื้อเป็นเหมือนกาวลาเท็กซ์สีขาว กาวยางมันก็ใช้ได้ แค่ถ้าช่างทำไม่ดี เนื้อกาวมันจะเป็นก้อนแข็งๆ อยู่ใต้พื้นที่เราปูได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่