เลนส์ carl zeiss กับ DSLR

อยากสอบถามเรื่องเลนส์ carl zeiss ค่ะ
พอดีพึ่งหัดเล่นกล้อง และได้รับกล้อง DSLR canon 650d มา และอยากหาลูกๆเพิ่ม เพราะเลนส์คิทที่ให้มานั้นมันไม่สะใจค่ะ
ตอนนี้สนใจเลนส์ของ  carl zeiss ภาพคมโบเก้สวยถูกใจมากๆ แต่เห็นมีรีวิวใช้กับกล้อง mirorless เลยอยากทราบว่าเลนส์ carl zeiss สามารถใช้คู่กับกล้องตัวนี้ได้หรือเปล่าคะ และมีเลนส์ตัวไหนแนะนำที่ราคาไม่แรงมากไหมคะ

ปล. จขกท ชอบถ่าย portrait ถ่ายคนเป็นพิเศษค่ะ

ขอบคุณค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่