[A7ii] มี เลนส์ ที่ใช้ทดแทน SONY G MASTER 85 f1.4 มั้ยครับ

ออกตัวก่อนว่ามือใหม่น้ะครับ (ไม่มีความรู้ใดๆเลย)

สนใจ เลนส์ SONY G MASTER 85 f1.4
ถ้า ต่อ adapter ใช้ของค่ายอื่น มีตัวพอถูๆไถๆ มั้ยครับ
คือถ้าซื้อพร้อbody a7ii กลัวราคาจะแรงแหกโค้งไปหน่อย
เน้น portrait ละลาย โบเก้

ปล ถ้าชอบถ่ายแนว portrait เก็บวิวกว้างๆ นี่ ใช้ตัวนี้ หรือ  Sony FE 28mm f2 Lens ดีกว่ากันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่