สอบถามเส้นทางนั่ง MRT จากท่าอิฐ ไปแถวคลองเตยค่ะ

ขอสอบถามเส้นทางการเดินทางหน่อยค่ะ
พอดีวันนี้เห็นข่าวว่าทาง MRT BTS เปิดให้บริการนั่งรถฟรี ก็เลยจะพาลูกสาวขึ้นรถนั่ง
ซึ่งต้นทางจะขึ้นสถานี MRT บางรักน้อยท่าอิฐค่ะ แล้วทีนี้เราจะไปบ้านเราที่คลองเตย
จะต้องไปลงสถานีไหน แล้วไปต่อรถขึ้นตรงไหนต่อคะ ยังไม่เคยนั่งสายนี้เลยด้วย
เรากะว่าอยากไปต่อ MRT ใต้ดิน (ฟรีเหมือนกันใช่ไหมคะไม่แน่ใจ) ไปขึ้นที่สถานีศูนย์สิริกิตต์ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

ปล.สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้ากับเพื่อนๆ ทุกคนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่