ช่วยเลือกแปรงแต่งหน้าที่ใช้ได้ทั้งปัดแก้มและปัดแป้งหน่อยค่า

สวัสดีค่า ตอนนี้เรากำลังมองหาแปรงที่ใช้ได้ทั้งปัดบลัชออนและปัดแป้งอยู่ค่ะ แต่เพิ่งเริ่มหัดแต่งหน้าไม่นานเลยยังไม่อยากได้อันที่ราคาแรงมาก + ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแปรงเท่าไหร่ (ปกติมีอะไรใช้มือตลอด ไม่ก็แปรงที่แถมมานั่นแหละ ดีไม่ดีก็หลับหูหลับตาใช้ไป ไม่รู้เรื่องอะไรเลย 5555)  เลยอยากมาขอความเห็นจากสาว ๆพันทิปเพิ่มเติมค่ะ โดยตอนนี้ที่มอง ๆไว้อยู่ก็มีอยู่สองอันคือ

1. Real Techniques Finish Retractable Kabuki Brush
ชอบตรงที่มีฝาผิด ดูเก็บรักษาง่าย พกพาสะดวก แต่ไม่มั่นใจว่า มันจะใหญ่ไปสำหรับปัดแก้มหรือเปล่าคะ

2. Real Techniques Finish Blush Brush แปรงปัดแก้มที่ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า
ปัดแก้มได้ชัวร์ แต่ไม่แน่ใจว่าปัดแป้งได้มั้ย เหมือนจะไม่มีฝา การเก็บรักษาอาจจะยากซักหน่อย สาว ๆที่ใช้แปรงตัวนี้มีการเก็บรักษาอย่างไรบ้างคะ

เราสงสัยว่าปกติแปรงปัดแก้มกับปัดแป้งสามารถใช้ร่วมกันได้ไหมคะ แล้วสาว ๆคิดว่า แปรงอันไหนดีกว่ากัน อยากให้คนที่ใช้อยู่ช่วยมารีวิวให้หน่อยค่ะ หรือมีแปรงยี่ห้ออื่นที่ราคาใกล้เคียงกันก้แนะนำมาได้เลยนะคะ

ขอบคุณมาก ๆค่า <3

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่