สมัครทหารไว้ทบ. แต่อยากเปลี่ยนเหล่าทัพ สามารถเปลี่ยนได้ไหม

พอดีเมื่อประมาณเดือนตุลา ผมไปรับใบอะไรสักอย่างที่เขาให้ไปก่อนสิ้นปี ทางสัสดีถามว่าจะสมัครทหารหรือเปล่า ผมเลยตอบไปว่าสมัคร เขาไปลงไว้ที่ทหารบก หลังจากนั้นกลับมาบ้านพอดีแม่อยากให้เข้าทหารอากาศมากกว่า วันที่ไปตรวจร่างกายเดือนเมษานั้น ผมสามารถขอย้ายเหล่าทัพได้ไหมครับ
(ผมได้ไปถามสัสดีทางเฟซบุ๊ค แล้วเขาบอกว่าการสมัครต้องไปสมัครวันเกนฑ์ทหาร แสดงว่าวันเกนฑ์เขาจะถามอีกรอบใช้ไหมครับ?)

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่