กล้องตัวแรก sony a5100 vs olympus epl8 อันไหนดี

สวัสดีค่ะ กล้องตัวแรกค่ะ
ลังเลระหว่าง olympus epl8กับsony a5100ตัดใจเลือกไม่ถูกจริงๆ
อยากรบกวนให้ช่วยเลือกหน่อยค่ะ *งบพอทั้งคู่ค่ะ*
โดยสเปคใช้งานเราดังนี้
1.**ปรับกล้องไม่เก่ง** เน้นจบหลังกล้อง
2.ส่วนใหญ่ใช้โหมดออโต้
3..เซลฟี่
4..ถ่ายอาหาร วิว
5.แบกไปเที่ยวด้วย ลุยขึ้นรถลงเรือ ขึ้นเครื่อง ขึ้นเขา
6.จริงๆชอบทรงวินเทจ(แต่ไม่ซีเรียสมากนัก) ถ้ามันดีกว่าจริงๆ ทรงโมเดิร์นได้ค่ะ

ต่อไปเป็นตัวอย่างรูปที่เราชอบ สีที่ชอบค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่