แชร์ Folder ใน Windows 10 ให้ถาม Password บาง Folder ได้มั้ยครับ

คือ อยากให้ถาม Password บาง Folder ครับ ในส่วนที่สำคัญ แต่บาง Folder ก็อยากจะเปิด ไม่ต้องถามครับ ทำได้มั้ยครับ
ตรง password protected sharing
ถ้า Turn on มันก็จะถาม Password ก็เข้า Folder ที่ตั้งค่าแชร์ Everyone ที่ต้องการไม่ให้ถาม ก็ไม่ได้
แต่ถ้า Turn off มันก็ไม่ถามเลย ซึ่งใน Folder ที่ตั้งค่าสิทธ์เฉพาะ user ติด Password ก็เข้าไม่ได้อีก ขึ้น Error

มีวิธีการไหน หรือ ต้องตั้งค่าอย่างไรดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่