ช่วยหน่อยได้ไหมครับว่าเครื่อง Wii ของผมเป็นอะไรครับ และมีวิธีซ่อมไหมครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ และเว็บ Pantip ครับ
ไม่รู้ว่าเครื่อง Wii ของผมเป็นอะไรครับ
หลังจากที่ผมทำการดาว์นโหลด AnyRegion Changer แล้ว copy ไปไว้ใน SD Card แล้วเข้าไปใน homebrew channel จากนั้นก็เข้าไปใน AnyRegion Changer จากนั้นผมอยากจะแปลงเป็น USA เพราะ ปกติเครื่องเป็น JP ครับ เมื่อแปลงเสร็จแล้วก็ออกมาก็ไม่มีปัณหาอะไรครับ แต่ผมลองแปลงไปหลายโซนก็ปกติ จนมาถึงลองแปลงเป็นโซน เกาหลี พอออกจาก AnyRegion Changer แล้วก็เป็นเหมือนที่เห็นดังรูป(แบบเป็นลิงค์ครับด้านล่างครับ) จากนั้นก็อดปลั๊ก Wii ออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่ก็เป็นอย่างนั้นเหมือนเดิมครับ หรือว่า SD Card หลุดระหว่างการแปลงหรือเปล่าครับ เพราะ SD Card ที่เสียบจะหลุดๆติดๆครับ แต่ปัจจุบันใช้ไม่ได้แล้วครับ เป็นเครื่อง Wii 4.3 ครับ แต่กำลังเก็บเงินซ้อ WiiU ครับแต่คงไม่ได้ซื้อแล้วครับเพราะ Nintendo จะทำ Nintendo Swich ออกมาครับ
ลิงค์รูปภาพครับ https://1drv.ms/f/s!ArbZFlGMet7DhGXACUbTO2EbeII3
ขอขอบคุณครับ Pantip.com และขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่