ป้าได้เป็นผู้จัดการมรดกโดยที่เราไม่ทราบ และจะโกงเอาส่วนของเราที่เคยตกลงกันไว้

กระทู้คำถาม
มีเรื่องที่ดิน สปก 4-01ของตา จะรบกวนสอบถาม

ตากับยายมีลูก 7 คน
แม่ผมเป็นลูกคนรองสุดท้อง

ต่อมาตากะยายเสียชีวิตไปโดยที่ยังไม่แบ่งที่ดิน

ถัดมาไม่กี่ปีแม่ผมก็เสียชีวิต

ลูกคนโตของตากะยายก็ไปยื่นขอเป็นผู้จัดการมรดกโดยมีผมคนเดียวที่ไม่ทราบเรื่อง และไม่เคยเซ็นต์ยินยอมอะไร

ตอนนี้มีเรื่องกันว่าทีดินส่วนที่เคยตกลงกันไว้ก่อนที่ตากับยาย และแม่ผมจะเสียชีวิตนั้น ผู้จัดการมรดกต้องการจะแบ่งใหม่ และอาจจะตัดส่วนของแม่ออกไป

ผมทำอะไรได้บ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่