ต้องการดูแชททั้งหมด โดยไม่ผ่าน Messenger (บนPC)

กระทู้คำถาม
คือผมเล่น Facebook ใน PC ครับ แล้วผมก็ไม่ได้ดาวน์โหลด Messenger ลงมา เพราะส่วนตัวผมใช้มือถือระบบ IOS ก็ไม่ชอบ Messenger อยู่แล้ว ประเด็นคือผมก็เล่นFacebook ปกตินี่แหละครับ ดูแชททั้งหมดได้ปกติ ซึ่งสามารถกดเพิ่มเติมเพื่อค้นหาแชททั้งหมดได้ ค้นหาแชทที่ถูกเก็บถาวรได้ทั้งหมดโดยไม่ต้องไปค้นหาแชทที่เก็บถาวรทีละคนเหมือน Messenger แต่ผมเข้า Facebook บัญชีแฟนผม กดไปแชท ตรงที่กดดูแชททั้งหมด จะกลายเป็น ดูแชททั้งหมดใน Messenger พอกดไปก็กลายเป็นแอพ Messenger เหมือนในโทรศัพท์ ไม่สามารถดูแชทที่ถูกเก็บถาวรทั้งหมดได้ ต้องค้นหาชื่อคนที่เก็บไว้ ซึ่งผมหาวิธีแก้มาหลายวิธีแล้ว ไม่สามารถแก้ไขได้ เพื่อนๆคนไหนที่รู้วิธีแก้ หรือรู้ว่ามันไม่สามารถแก้ได้ ช่วยตอบคำถามผมหน่อย เพราะผมเชื่อว่าหลายคนเจอปัญหาเดียวกับผม แต่หาคำตอบไม่ได้ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่