ตามหาเพลงเปียโนที่ทำนองประมาณ "ตึ่ง ตึ้ง ตือ ดือ ดื้อ ดือ ดื่อ ดื่อ ดือ ดื๊อ ดือ ดื้อ ดือ" ครับ

ตามข้างบนเลยครับ เป็นเพลงเปียโนเเนวฟังเเล้วสบายหู
ได้ยินบ่อยในโฆษณาเเละภาพยนต์
ทั้งไทยเเละเทศครับ ที่จำได้ว่าได้ยินจากไหนคือจากเรื่อง
Wayward Pines ครับ น่าจะ ss2 ตอน (สปอยนิดๆ)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ส่วนจากหนังไทย จำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร เเต่เป็นหนังผีครับ
พระเอกเล่นเพลงนี้ตอนใกล้จบในบ้าน
หนังเรื่องนี้น่าจะฉายตอนช่วงต้นๆปีมั้งครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ติดหูมาเป็นปีละ นึกไม่ออกสักที
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อันนี้เปล่าคะ

Frederic Chopin - Nocturne In E Flat Major, Op.9 No.2
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่