อิ่ม อร่อย อ้วน ตลาดปลา Noryangjin กรุงโซล

สำหรับใครที่ไปเกาหลี แล้วอยากไปทานอาหารแบบสดๆ เลือกแล้ว ทานเลย ขอแนะนำตลาดปลา Noryangjin อยู่ไม่ใกล้จากเมียงดงมากนัก ที่นี่เป็นตลาดปลาที่ใหญ่ที่สุดในโซลละค่ะ
     ราคาจะไม่แพงหากมากับคนเกาหลี เพราะเค้ารู้ทันกัน แต่มาสภาพนักทักเที่ยวก็ทำใจนิดนึง ราคาจะแพงเป็นพิเศษ 555 ส่วนค่าทำอาหารก็แพงสักนิดคิดเป็นเมนู ตั้งแต่ 80-200 บาทได้
     ใครอยากเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง ตลาดปลานอร์ยางจิน ก็ดีไม่เบาค่ะ

การเดินทาง :
นั่งรถไฟใต้ดินสาย 1 สีน้ำเงิน หรือ สาย 99 ก็ได้ ลงที่ สถานี Noryangjin ข้ามสะพานลอยมา เห็นตึกสีทองตระหง่านตา นั่นแหล่ะแปลว่าถึงละค่ะ

พอข้ามสะพานลอยมาก็จะมาโผล่ที่ตลาดเลย ชั้น 2 ของตลาด เดินลงบันไดมาก็จะเจอแผงปลาเพียบบบบบ

สาบานได้ว่าเนี่ยคือ หอยแมงภู่!!!! เม่าตกใจ

ปลาร้าาาาาา กลิ่นส้มตำลอยมาเลยยย เม่าร้องไห้เม่าร้องไห้

ความสงสัยอันติ๊งต๊องของเจ้าของกระทู้...สงสัยว่าทำไมปลาต้องอ้าปากด้วย ถามอิเพื่อนเกาหลี นางก็ไม่รู้
สรุป!!! แม่ค้าจับปลายัดซ้อนกัน 2 ตัว (สงสัยต่อ แล้วยัดทำไมอ่ะ???) 555+++

หอยแครงตัวเกือบเท่าฝ่ามือ!!! 3 ตัวก็คงน่าจะอิ่มละ แต่ทำยำคงไม่น่าอร่อยนะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่