แมวใส่คอลล่าแล้วคอตก เดินถอยหลัง ปกติไหม?

เพิ่งพาแมวเพศเมียไปทำหมันมาอ่ะค่ะ ตัดชุดทำหมันกันเลียให้ ตื่นเช้ามาหลุดไปอยู่ครึ่งตัวเฉยเลย.. เลยตัดสินใจให้ใส่คอลล่าอ่ะค่ะ เพราะไม่ใส่ละเค้าเลียแผลใหญ่เลยจนผ้าก็อตที่รพ.ติดมาจะเปิด แต่พอใส่แล้วน้องแมวนิ่งอ่ะค่ะ นั่งคอตกนิ่งๆเลยค่ะ บางทีไปนั่งนิ่งๆหันหน้าชนกำแพงแบบคอตกอ่ะค่ะ อาหารไรก็ไม่เดินไปกิน แต่เอามาป้อนก็กินอยู่นะคะ แล้วก็เดินถอยหลัง หรือถ้าเดินหน้าก็แบบคอตก แบบคอลล่าลากพื้นแบบนั้นเลยอ่ะค่ะ แบบนี้ถือว่าปกติไหมอ่ะคะ เพิ่งใส่วันแรกอ่ะค่ะ เค้าจะเป็นงี้ตลอดเลยไหม มันอันตรายกับคอแมวไหมคะ สงสารนะคะ แต่กลั้นใจ ไม่อยากให้เลียแผลเพราะปัญหาใหญ่จะตามมา มีแมวใครเป็นไหมคะ กลัวน้องเป็นไร ;____;
ปล.ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่