เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

wave110 ผ่อนคันเร่งแล้วมีเสียง แกร่กๆๆ!

เวลาขี่ๆไปจะปกติครับ แต่พอถอดคันเร่ง จะได้ยินเสียง เสียงแบบมีนอตอะไรหลวมอะครับ เหมือนจะได้ยินมาจากในเครื่องอะครับ พยายามเช็ครอบนอกแล้วไม่มีอะไรหลวม (หรือผมเช็คไม่หมดแนะนำด้วยครับ) โซ่ก็ปกตินะครับไม่หย่อน แถมหล่อลื่นไม่มีเสียงจริงๆครับ ก้มไปทางฝั่งขวาจะได้ชัดมากเป็นพิเศษ อยากทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรครับ บิดไม่ค่อยเป็น เป็นบ้างบางที แต่ผ่อนคันเร่งเป็นทุกที สตามรถขี่แรกๆจะไม่ได้ยิน แต่พอขี่ไปซัก 5-10นาทีเสียงเริ่มมาครับ รถดูแลดีครับ น้ำมันเครื่องไม่ขาด แนะนำช่วยทีครับ เผื่อแก้ง่ายๆได้ กลัวศูนเอารถไปดองไว้ผมต้องใช้งานครับ
ขอบคุณมากครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่