[CR] รีวิวทำสีผนังห้องรับแขก

สวัสดีครับ...สมาชิกพันทิปทุกๆท่าน ก่อนอื่นก็ต้องขอแนะนำตัวก่อนครับ ผมบอยครับ
กระทู้นี้เป็นการโชว์ผลงานการทำผนังห้องรับแขกให้ดูมีสีสันและมีชีวิตชีวาครับ ซึ่งก็ได้ไอเดียมาจาก You tube นั่นเองหล่ะครับ
ตามลิ้งค์เลยครับ https://youtu.be/4_0F8_klzlk  แต่อาจจะไม่เหมือนซักเท่าไหร่
อันนี้ไม่ว่ากันครับ เพราะเป็นครั้งแรกที่ลองทำ (ให้กำลังใจตัวเอง ^^ คิคิ)
เอาหล่ะครับ เรามาเริ่มต้นกันเลย... วัสดุ-อุปกรณ์ที่ใช้มีดังนี้ครับ
1. เทปกาว ขนาดกว้าง 1.8มม. (กรณีของผมขนาดผนัง 2.43 x 3.36ม.) ใช้ไป 12 ม้วน
2. คัตเตอร์ หรือ กรรไกร
3. สีที่จะใช้ทา (ผมเลือกสีเหลือง,เทาครับเพราะมันฟรี ^^คิคิ)
4. บันได
5. ความตั้งใจ+เวลาครับ (ผมใช้เวลาหลังเลิกงานครับ "บอกเลยล้าสุดๆ")
เมื่อเตรียมทุกอย่างครบ...ทีนี้ก็มาถึงขั้นตอนการทำกันครับ

1. วัดขนาดของผนังที่เราจะทำกันครับ จากนั้นก็เริ่มทำแบบ

2. ทีนี้เราก้อทำการติดเทปกาวตามแบบได้เลยครับ(ในรูปนี่แฟนผมเองครับ ทำไปบ่นไป 55)

3. ขั้นตอนต่อไปก็เริ่มทาสี(เหลือง)กันเลยครับ ผมทาทั้งหมด 3 เที่ยวครับ

4. เมื่อทาสีเหลืองเสร็จครบ 3 เที่ยว ทีนี้ก็รอให้แห้งประมาณ 24 ชม.ครับและก็มาต่อกันด้วยทาสีเทาเพื่อเพิ่มลูกเล่นให้ดูมีมิติมากขึ้นครับ(สีเทาผมใช้ฟองน้ำในการจุ่มสีและค่อยๆละเลงลงไปครับ)

5. เมื่อเสร็จขั้นตอนการทาสีแล้ว รอให้แห้งครับและมาลุยแกะเทปกาวกันเลย

บอกตรงๆแกะไปลุ้นไปว่าจะออกมายังไงหว่า...?? แต่เมื่อแกะเทปกาวเสร็จเรียบร้อย รู้สึกภูมิใจมากครับ บอกเลยยย ^^

เสร็จเรียบร้อยครับสำหรับการทาสีผนังห้องรับแขก ผมกับแฟนภูมิใจมากครับทำกันสองคนสนุกดีครับ ทะเลาะกันไปทำกันไป 5555 แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ นี่เป็นกระทู้รีวิวอันแรกครับ ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ เจอกันใหม่ครั้งหน้ารับรองว่ามีมารีวิวอีกแน่นอนครับ สวัสดีครับ ^^
ชื่อสินค้า:   Geometric Wall Paint
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่