All In One Printer ตัวไหนทนสุด ช่วยแนะนำหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
งบประมาณ 4,000 - 5,000 ครับ

มี 4 ตัวเลือกครับ
HP DeskJet Ink GT 5810 + INK TANK 4,350 บาท
BROTHER DCP-T300 + INK TANK 4,590 บาท (หา T500W ได้ในราคา 5,000 หรือควรขยับขึ้นไปเล่นตัวนีดีครับ)
EPSON L360 + INK TANK 4,450 บาท
CANON PIXMA G2000 + INK TANK 4,350 บาท

ว่าจะซื้อช่วงสิ้นเดือนนี้ครับ จะมีที่ไหน Sale ส่งท้ายปีบ้างไหมครับ

เคยได้ยินว่าตัว Brother มีระบบล้างหัวอัตโนมัติถ้าไม่ได้ใช้งาน เพียงแค่เสียบปลั๊กไว้ จะช่วยให้ทนไหมครับ
แรกๆใช้งานบ่อยครับ จนถึงกลางปีหน้าถึงจะเริ่มไม่ค่อยได้ใช้แล้วครับ

เคยใช้ HP กับ Canon แล้วไปติด Ink Tank แล้วใช้ได้ไม่เคยเกิน 1 ปีหัวตันก่อนครับ (ใช้เกือบทุกวัน)
ใจเอียงเอนไปทาง Brother แต่ไม่เคยสัมผัสยี่ห้อนี้มาก่อน ไม่ทราบว่ามีข้อดี หรือ ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ

แล้วแต่ละตัว ตลับหมึกแยกสี CYMK หรือไม่ครับ แล้วตลับกับหัวพิมพ์นี่อยู่ติดกันหรือแยกกันครับ พอดีกลัวเรื่องหัวตันมากที่สุด

แล้วตัวไหนการรับประกันยังไงบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่