ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับเว็บPayPalหน่อยครับ

มีชาวต่างชาติประเทศ ไนจีเรีย ติดต่อเข้ามาทางไลน์เพื่อซื้อโทรศัพย์ที่ผมลงขายในเว็บphonehipไป4500บาท
แล้วก็ตกลงซื้อขายทางPayPalซึ่งเขาให้สมัครบัญชีใหม่ ซึ่งผมไม่มีไม่รู้จักเลยไอpaypalเนี่ย
เขาบอกว่าเขาส่งเงินมาแล้ว7000บาทไทย

แต่ว่าในบัญชีPaypal ของผมเงินยังไม่เข้าเลย

เขาบอกกับผมว่าให้ผมไปติดต่อที่ธนาคารเพื่อจ่ายเงิน2000ให้กับMoney gram แล้วจะได้รหัส8ตัวมา แล้วให้ผมส่งรหัสไปทางPayPalแล้วเงินจะเข้ามาในบัญชีของผม7000ทันทีแต่ผมก็ไม่ได้ไปที่ธนาคารเพราะทำงานเลิกเย็น ซึ่งมันจะมีช่วงเวลาทำการmoney gram ไม่เหมือนกันทุกสาขา
แล้วจะมีคนมารับของมั้งอะไรไม่รู้แปลได้ ว่าตัวแทนรถกระบะ
อยากรู้ว่าต้องทำยังไง เพราะผมกลัวถูกหลอก และเขาก็แจ้งกับPaypal ว่าผมทุจริต แล้วทางPayPal ก็ส่งข้อความมาหา

.

เขาบอกให้ผมไปชำระเงินภายใน24ชั่วโมงไม่งั้นเขาจะดำเนินคดีตามกฎหมาย

คืออยากรู้ว่าเงินก็ไม่ได้เข้าบัญชีของผม ผมยังไม่ได้รับเงินเลยแล้วผมจะโดนจับได้ยังไง

อีเมลที่ส่งมาไช่ของจริงหรือป่าว หรือว่าเป็นนักต้มตุ๋น

ข้อความสีม่วงขึ้นอีเมลนี้ครับ
สีเขียวขึ้นแบบนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่