หา jazz bar แบบจริงจังหน่อยเล่นพวก bebop post bop ประมาณ blue note อะไรแบบนี้

กระทู้คำถาม
หา jazz bar อยู่อ่ะครับ
แต่ไม่ค่อยชอบพวก saxophone brown sugar ฯลฯ ที่เค้าชอบไปกัน เพราะมันไม่ใช่แจ๊ซอ่ะ ชอบมีบลูส์ โซล ฟั๊งค์ เล่นเพลงเก่าอะไรก็ไม่รู้มั่วไปหมด
เคยไป niu ที่สีลมทีนึง ชอบมาก แต่ตอนนี้ปิดไปแล้ว
อยากทราบว่ามี jazz bar ที่ไหนใน กทม ที่เล่นเพลงแจ๊ซแบบจริงจังบ้างครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่