apple watch แบตหมดไวขึ้นรึเปล่า ?

กระทู้คำถาม
คือผมซื้อ apple watch มาได้ สัก 2 เดือนแล้ว แต่มีหลายอย่างที่เจอมาแล้วรู้สึกไม่ปกติหรือเปล่า
เช่นวันไหนที่ผมลืมใส่ apple watch เช่นผมตื่น ตอนเที่ยง แต่วันนั้นยุ่งมาก ถอด apple watch ออกจาแท่นชาร์จ
ณ ตอนนั้น แบต ก็ยังมี 100% ได้ยินมาว่า แบตอยู่ได้ 18 ชั่วโมง แต่ผมรู้สึกว่า ไม่ถึงเลยนะครับ
ตอนกลับมาถึงห้อง มาหยิบนาฬิกาดูตอน เที่ยงคืน เครื่องก็ดับไปแล้ว ทั้งๆที่สแตนบายอยู่เฉยๆ แต่ทำไมแบตหมด มันหมดอะไร ?
มีใครเคยเป็นแบบผมไหม
แล้วก็ บางครั้งเคยเห็นแบตเด้งด้วยนะครับ คือตอนนั้น ผมก็ใช้มันปกตินี่แหละ มองครั้งล่าสุด 40% พอผ่านไป 30 นาทีเท่านั้นแหละ
ยกนาฬิกาดูอีกที มันก็ดับไปแล้ว

ผมใช้อยู่รุ่นสปอร์ต ครับ 42 mm

ขอคำแนะนำที่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่