ไปปรับรีเทนเนอร์มาจนรัดมากๆๆๆ มันเกี่ยวกับการอ้าปากแล้วเสียงดังกึ๊งๆไหมค่ะ

คือเมื่อก่อนเราไม่เคยเป็นแบบนี้เลยค่ะ จนจัดฟันเสร็จแล้วก็ไม่เป็นอะไร แต่พอผ่านไปสักปีไปทำรีเทนเนอร์มาใหม่ รู้สึกว่ามันหลวมเลยใช้คีมบีบลวดเองเลยมันก็รัดอยู่แต่ทนใส่ได้ แต่พอช่วงหลังๆมันรัดจนเหมือนฟันจะหักออกมาเลย แต่เวลาเราอ้าปากกว้างๆ มันจะมีเสียงกึ๊งๆที่กระดูกตรงหน้าใบหู แต่เป็นแค่ข้างเดียว บางทีหูข้างนั้นก็อื้อด้วยอ่ะคะ แต่ไม่ได้อื้อแบบรุนแรงมากแต่อื้อนาน
แล้วเราไม่รู้คิดไปเองรึป่าว เรารู้สึกว่าฟันมันไม่เรียงเสมอกันเหมือนเดิม เหมือนฟันข้างที่สีเสียงดัง ฟันจะเข้าไปมากว่าอีกข้างนึง(สังเกตเวลาถ่ายรูป)
ต้องทำยังไงดีค่ะ เอารีเทนเนอร์ไปปรับให้ไม่รัดจะหายไหม หรือต้องเป็นแบบนี้ตลอดเลย TT
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่