สงสัยระดับพลังของพี่ซุปในจักรวาลหนังมากครับ ว่านอกจากคริปโตไนท์แล้วอะไรจะสร้างบาดแผลให้แกได้มั่ง

คือผมดู Man of Steel กับ Batman vs Superman แล้วก็เห็นว่าไม่ว่าจะโดนต่อย โดนอัด โดนกระทืบ ถูกกระหน่ำยิง โดนระเบิด โดนอาวุธสารพัด
พี่ซุปแกไม่เป็นไรเลย ที่สำคัญคือหน้าแกเป๊ะตลอด ไม่มีรอยขีดข่วน รอยฟกช้ำ รอยฝุ่น ผมก็ทรงเดิมไม่กระดิกเลย แกจะแพ้คริปโตไนท์อย่างเดียว
ถึงขั้นเลือดตกยางออก ฉากที่โดนระเบิดในศาล คนอื่นตายหมด แต่พี่ซุปแกยืนนิ่งๆ แค่ส่ายหัวเล็กน้อย แรงระเบิดทำอะไรแกไม่ได้เลย อีกฉากที่โดน
นิวเคลียร์ แกก็ดูเหมือนแค่น็อกไป แล้วพอโดนแสงอาทิตย์ แกก็ฟื้นมาใหม่ ไม่มีแผลอะไรเลย คือนี่มันเหนือกว่า Healing Factor ไปอีก เลยอยากรู้ว่า
อาวุธอะไรจะทำร้ายพี่ซุปได้มั่ง แค่พอเป็นแผลเล็กๆ ก็พอ เหอๆๆๆ

ปล. คุยกันขำๆ นะครับ ผมก็สาวกพี่ซุปเหมือนกัน ไม่ดราม่าเนอะ ^___^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่