ตกลงลีกเยอรมัน ทีมในระดับบุนเดสลีกา เกมรุกโหดประสิทธิภาพสูง หรือเกมรับห่วยแตกกันแน่ ไม่ว่าคู่ไหนสกอร์มันไหลเยอะไปมั้ย

ผมสังเกตลีกนี้มาหลายทีละ คือ มันยิงกันสกอร์อย่างกับฟุตซอล เมื่อวานบาเยิร์นยิง โวฟบวกไป 5-0 มั้ง คือไม่ใช่เป็นเฉพาะทีมใหญ่นะครับ ผมสังเกตมานานแล้วไม่ว่าคู่ไหนเจอกัน สกอร์ยิงกันโหดมาก ยิงกันสะหรุต แบบว่าเสมอ 0-0 หรือเฉือนชนะกันนี่แทบไม่ค่อยมี ถ้าชนะกันนี่ก็ยิงกันขาดๆ ไปเลย
ผมสงสัยว่าลีกนี้ เกมรับมันห่วยแตก หรือว่าเกมรุกมันโหดกันแน่
ดูอย่างบอลอังกฤษสกอร์ไม่ค่อยเหลื่อมล้ำกันเท่าไหร่ นานๆ เจอทียิงกันขาดๆ ส่วนลาลีกาสเปนยิงแบบถลุงตบเด็กก็มีแค่ บาซ่าร์ มาดริดประมาณนั้น
แต่ลีกเยอรมัน นี่มันบ้ายิงกันจริงๆ ทุกทีมในบุนเดสลีกานี้เค้าเน้นแต่เกมรุกรึเปล่า คือ ปรัชญาของลีกบุนเดสลีก้า "ใครยิงได้เยอะกว่า คือ ผู้ชนะ" อะไรแบบนี้รึเปล่า 555555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่