ควรซ่อมหรือซื้อใหม่ดีคะ

คือตอนนี้ใช้โทรศัพท์รุ่น Samsung galaxy core 2 มาประมาณ 2 ปีกว่าๆแล้วค่ะ
แล้วตื่นมาตอนเช้าก็เห็นหน้าจอโทรศัพท์ค้างอยู่หน้ารูปโลโก้ samsung ก็เลยงง
ลองเข้าดูในเน็ตเค้าบอกว่าให้กด volume down+home+ปุ่มปิดเครื่องพร้อมกัน
แล้วกดเลือก restart เครื่อง
ซึ่งลองทำแล้วมันก็กลับมาที่หน้าโลโก้เหมือนเดิม
ลองทำหลายๆรอบก็ได้เหมือนเดิม
ที่นี้เลยไปร้านซ่อมแถว ๆ มอ ช่างบอกว่าต้องลงโปรแกรมใหม่
ก็เลยโอเคตกลงจะซ่อม พอกลับไปรับเครื่องช่างบอกว่า
ลงโปรแกรมใหม่ก็ไม่หาย เพราะความจำภายในเครื่องเสีย
ซึ่งตอนนี้หน้าจอโทรศัพท์ก็ไม่ขึ้นโลโก้แล้วค่ะ มืดสนิท ==''
ถ้าจะซ่อม ค่าซ่อม 1500 บาท
ก็เลยเอาโทรศัพท์กลับมาก่อนยังไม่ซ่อม
เพราะแม่ลองโทรไปถามช่างแถวๆบ้าน ช่างบอกว่าเครื่องมันตกรุ่น ซื้อใหม่ดีกว่า

เลยอยากถามว่าเราควรซื้อใหม่หรือซ่อมดีคะ
คือเพิ่งซื้อมา 2 ปีกว่าเอง ถึงเครื่องจะราคาไม่แพงมาก แต่ก็แอบเสียดาย แฮ่ๆ
เนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้เลยจำเป็นต้องตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาค่ะ
อันนี้เป็นกระทู้แรก ถ้าผิดพลาดอะไรขอโทษด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่